FOMU YA MKATABA WA AJIRA

Makubaliano haya yanafanywa
BAINA YA

(ambaye hapa anatajwa kama “"Mwaijiri")

Anwani ya Mwaijiri ya mahali, Posta na Barua-pepe

NA

(ambaye hapa anatajwa kama “Mwajiriwa”)
Umric o dinsi

Anwani ya Mwajiriwa ya mahali, Posta na Barua-pepe

1. KUANZA

Makubaliano haya yataanza tarehe ..................na
Kuendelea kisheria hadi...............

2. MAHALI ALIPOAJIRIWA

3. MAHALI PA KAZI

4. MAELEZO YA KAZI

41, Cheo.......oooi i
4.2, Majukumu:..... ...,



5. MAJARIBIO
Mkataba huu unazingatia kipindi cha majaribio cha
wiki/miezi........... kuanzia tarehe ya kuanza kazi. Madhumuni
ya kipindi hiki cha majaribio ni kutathmini kama mwajiriwa ana
uwezo au anafaa kwa kazi hiyo. lwapo mkataba utakoma katika
mwezi wa kwanza wa ajira, inatakiwa taarifa ya siku saba kwa
maandishi itolewe

6. MSHAHARA

6.1 Mshahara wa mwajiriwa wa kuanzia utakuwa

kwa siku/wiki/mwezi.

6.2 Mwajiriwa atakuwa na haki ya posho/malipo yafuatayo
kwa mali/bonasi...............o..oi i

6.3 Mshahara utakuwa.................kwa siku/wiki/mwezi;

6.4 Kipindi cha malipo ya mshahara kitakuwa kila wiki/mwezi na
mshahara utalipwa tarehe....................... ...

6.5 Mwajiriwa amekubali makato yafuatayo:

7. SAA ZA KAZI

7.1 Muda wa kawaida wa kufanya kazi kila siku utakuwa

kuanziasaa...............hadi..............................
7.2 Wiki ya kawaida ya kazi itaanzia........................na
kuishia .......................

7.3 Kazi za ajari zinaweza kufanywa kukiwa na makubaliano.

7.4 Mwajiriwa atalipwa ajari kwa viwango vifuatavyo:-



KUFANYA KAZI KATIKA SIKU ZA MAPUMZIKO

lwapo mwajiriwa atafanya kazi katika siku za mapumziko, mwajiriwa
atalipwa mara mbili ya mshahara wa kawaida kwa muda aliofanya

kazi.

9. SIKU ZA SIKUKUU

9.1 Mwajiriwa atastahili malipo ya mshahara wa kila siku ya
sikukuu,

9.2 Kazj katika siku ya sikukuu inayolipwa itafanyika kwa
makubaliano.

9.3 Pale ambapo mwajiriwa atafanya kazi siku ya sikukuu,
mwajiriwa atalipwa mara mbili ya mshahara kwa kila saa
atakayofanya siku hiyo.

10. LIKIZO YA MWAKA

10.1

10.2

10.3

10.4

Mwaijiriwa ana haki ya kupata likizo yenye malipo ya siku
28 katika mzunguko wa kila mwaka. Siku hizi
zitajumuisha siku zote za sikukuu zinazoangukia katika
Kipindi hicho. Mzunguko wa likizo kwa madhumuni ya
likizo ya mwaka una maana ya kipindi cha miezi 12
mfululizo tangu ajira yake ianze au kumalizika kwa
mzunguko tangu likizo iliyopita.

Likizo ya mwajiriwa itachukuliwa kuanzia tarehe

hadi.. ..au wakati mwingine
kwa kuamuhwa na mwajlrl baada ya kushauriana na
mwajiriwa,

Idadi ya siku inaweza kupunguzwa kutokana na idadi ya

siku za likizo ya dharura iliyotolewa kwa maombi ya
mwajiriwa.

Malipo ya likizo yatatolewa mapema kabla ya likizo.



10.5 Mwajiri hataamuru au kumruhusu mwajiriwa kumfanyia

kazi mwajiri wakati wowote wa likizo.

LIKIZO YA UGONJWA

11.1

11.2

11.3

11.4

Kulingana na Kifungu cha 32 cha Sheria ya Ajira na
Mahusiano Kazini, Mwajiriwa anastahili likizo ya
ugonjwa yvenye malipo ya siku 126 katika mzungumko
wa likizo, kama atakuwa na uthibitisho wa vyeti vya
daktari kwa Kila tukio wakati alipochukua likizo ya
ugonjwa. Malipo yanayotolewa na mwaijiri, hata hivyo,
hayatahitajika kama mwajiriwa anastahili likizo ya
ugonjwa yenye malipo chini ya sheria, mfuko au
makubaliano yoyote ya pamoja.

Malipo ya likizo ya ugonjwa yatakokotolewa kama
ifuatavyo:-

a. siku 63 za kwanza zitalipwa mshahara wa kawaida;

na
b. siku 63 za pili zitalipwa nusu ya mshara anaopata.

Kwa madhumuni ya likizo ya ugonjwa, mzungumko wa
likizo ni kipindi cha miezi 36 ya ajira kuanzia siku ya
kuanza ajira au kuisha kwa mzungumko wa miezi 36 ya
likizo ya mwisho ya ugonjwa.

Mwajiriwa atamjulisha mwajiri mapema iwezekanavyo
iwapo itatokea kushindwa kufika kazini kutokana na
ugonjwa.

12. LIKIZO YA UZAZI| NA ULEZI (KWA BABA NA MAMA)

Mwaijiriwa atakuwa na haki ya likizo ya uzazi (mama) au ya
ulezi (baba).



13.

14.

15.

16.

UKOMO WA AJIRA

13.1 Mkata huu unaweza kusitishwa na upande wowote kwa
kKuupatia upande mwingine taarifa ya wiki/miezi...........

13.2 Taarifa itatolewa kwa maandishi kwa muda usiopungua
kipindi kilichotajwa kwa kueleza sababu za kusitisha ajira
na tarehe ambayo taarifa imetolewa.

13.3 Wakati wa kusitisha mkataba, mwaijiri lazima ampatie
mwajiriwa hati inayoelezea kazi alizofanya.

MALIPO YA KIINUA MGONGO

14.1 Mwajiriwa anastahili malipo ya kiinua mgongo
yasiyopungua mshahara wa siku saba kwa kila mwaka
ultokamilika wa kufanya kazi mfululizo hadi muda uziozidi
miaka kumi, ambapo ajira ilikatishwa na mwajiri na
mwajiriwa amemaliza muda usiopungua miezi 12 mfululizo
kazini.

14.2 Mwajiriwa hatastahili malipo ya kiinua mgongo kama
kuachishwa kazi kulitokana na sababu za -

14.2.1 mwenendo mbaya; au
14.2.2 kukosa uwezo, kutohitajika au mahitaji ya
kiuendeshaji, na kama mwaijiriwa bila sababu
amekataa kukubali kazi au ajira mbadala.
MASHARTI MENGINE YA AJIRA AU MAFAO
MATUMIZ]I YA SHERIA

16.1 Mkataba huu utatafsiriwa na kutumiwa kulingana na
vifungu cha Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini.

16.2 Pale ambapo utatokea mgongano wowote baina ya
Mkataba huu na Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini,



vifungu cha Sheria vitatumika kama masharti ya Mkataba
huu.

16.3 Mwajiriwa atastahili mafao mengineyo yoyote
yaliyoelezwa na Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini,
kama hayakuelezwa katika Mkataba huu au kama
yalivyokubaliwa na pande mbili.

UMESAINIWA NA:
MWAJIRIWA TAREHE
MWAJIRI TAREHE

*Mkataba huu utatolewa katika nakala mbili halisi, zitakazosainiwa
na pande zote mbili, moja na mwajiri ya pili ha mwajiriwa.



